Go Back   SUVN - Diễn đàn Sketchup Việt Nam > SUVN Education > SketchUp Tutorials
Mật mã

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-26-2011, 02:19 PM   #1
phanthanhsi
Vừa Cài SketchUp

phanthanhsi's Avatar

Cám Ơn: 1
Cám Ơn 37 Lần Cho 7 Bài Viết
Vài điều sketchup 8 (phần 1)

Edge và Faces:
Mỗi mô hình SketchUp được tạo thành hai điều: các cạnh và mặt. Cạnh là những đường thẳng, và khuôn mặt được các hình dạng 2D được tạo ra khi một số các cạnh tạo thành một vòng phẳng. Ví dụ, một khuôn mặt hình chữ nhật là bị ràng buộc bởi bốn cạnh được kết nối với nhau ở góc bên phải. Để xây dựng mô hình trong SketchUp, bạn vẽ các cạnh và mặt sử dụng một công cụ đơn giản mà bạn có thể tìm hiểu trong một số tiền nhỏ của thời gian. Nó đơn giản như vậy.

Push / Pull: Nhanh chóng đi từ 2D sang 3D
Extrude bất kỳ bề mặt phẳng thành một dạng không gian ba chiều với các công cụ SketchUp của Push / Pull cấp bằng sáng chế. Chỉ cần nhấp vào để bắt đầu đùn, di chuyển chuột của bạn, và nhấn một lần nữa để dừng lại. Bạn có thể Push / Pull một hình chữ nhật vào một hộp. Hoặc vẽ phác thảo của cầu thang và Push / Pull nó thành 3D. Bạn muốn làm cho một cửa sổ? Push / Pull một lỗ thông qua các bức tường của bạn. SketchUp được biết đến là dễ sử dụng, và Push / Pull là lý do tại sao.

Accurate measurements: Làm việc với độ chính xác
SketchUp là rất tốt cho làm việc nhanh chóng và lỏng lẻo trong 3D, nhưng nó không chỉ là một cây bút chì điện tử ưa thích. Bởi vì bạn đang làm việc trên máy tính, tất cả mọi thứ bạn tạo ra trong SketchUp có một kích thước chính xác. Khi bạn đã sẵn sàng, bạn có thể xây dựng mô hình được chính xác như bạn cần họ được. Nếu bạn muốn, bạn có thể in xem quy mô của mô hình của bạn, và nếu bạn có SketchUp Pro, bạn thậm chí có thể xuất hình học của bạn vào các chương trình khác như AutoCAD và 3ds MAX.

Follow Me: Tạo phức tạp và các hình thức ép đùn lathed
Bạn sử dụng sáng tạo của SketchUp, làm tất cả mọi thứ theo tôi công cụ để tạo ra các hình thức 3D của đùn bề mặt 2D dọc theo con đường xác định trước. Mô hình một ống uốn cong bằng cách đùn một vòng tròn dọc theo một đường hình chữ L. Tạo một chai bằng cách vẽ phác thảo một nửa của mình, sau đó sử dụng Follow Me để quét nó xung quanh một vòng tròn. Bạn thậm chí có thể sử dụng theo tôi để làm tròn (phi lê) cạnh trên những thứ như đồ gỗ, tay vịn và các thiết bị điện tử.
asiadragonking (06-30-2011), boom_asd123 (07-08-2011), khonggiandeps (12-06-2012), tam.minh (03-07-2012), tu@nh (05-03-2012)
Old 06-30-2011, 04:42 PM   #2
asiadragonking
Vừa Cài SketchUp

asiadragonking's Avatar

Cám Ơn: 39
Cám Ơn 2 Lần Cho 2 Bài Viết
cám ơn bài học bổ ích của anh.....
Old 07-07-2011, 03:22 AM   #3
nemodown
Vừa Cài SketchUp

nemodown's Avatar

Cám Ơn: 11
Cám Ơn 1 Lần Cho 1 Bài Viết
sắp tới thử update lên "bà tám" cái nhẩy, thanks nhé...
Old 07-07-2011, 12:10 PM   #4
vanness
Vừa Cài SketchUp

vanness's Avatar

Cám Ơn: 0
Cám Ơn 0 Lần Cho 0 Bài Viết
Cám ơn bác đã hướng dẫn nhé ! :-)
Old 05-03-2012, 05:29 PM   #5
tu@nh
Vừa Cài SketchUp

tu@nh's Avatar

Cám Ơn: 6
cho mình hỏi bật chế độ Accurate measurements ở chỗ nào nhỉ? với làm thế nào chỉnh được đơn vị trong su giống với trong cad?
Old 05-04-2012, 10:27 PM   #6
campuchia
Vừa Cài SketchUp

campuchia's Avatar

Cám Ơn: 12
Cám Ơn 1 Lần Cho 1 Bài Viết
Bác có thể chia sẻ vài lệnh nữa không, hay quá, mình đang vọc, thấy nhiều lệnh quá.
Old 07-16-2012, 05:03 PM   #7
vdlvuong
Vừa Cài SketchUp

vdlvuong's Avatar

Cám Ơn: 0
Các tiền bối cho mình hỏi, sao mình đục cửa sổ hoặc cửa đi không được nhỉ, mình Push thì cả khối đi theo luôn. Thanks!
Old 07-17-2012, 11:38 AM   #8
Pepperini
Vừa Cài SketchUp

Pepperini's Avatar

Cám Ơn: 3
Trích:
Nguyên văn bởi phanthanhsi View Post
Edge và Faces:
Mỗi mô hình SketchUp được tạo thành hai điều: các cạnh và mặt. Cạnh là những đường thẳng, và khuôn mặt được các hình dạng 2D được tạo ra khi một số các cạnh tạo thành một vòng phẳng. Ví dụ, một khuôn mặt hình chữ nhật là bị ràng buộc bởi bốn cạnh được kết nối với nhau ở góc bên phải. Để xây dựng mô hình trong SketchUp, bạn vẽ các cạnh và mặt sử dụng một công cụ đơn giản mà bạn có thể tìm hiểu trong một số tiền nhỏ của thời gian. Nó đơn giản như vậy.

Push / Pull: Nhanh chóng đi từ 2D sang 3D
Extrude bất kỳ bề mặt phẳng thành một dạng không gian ba chiều với các công cụ SketchUp của Push / Pull cấp bằng sáng chế. Chỉ cần nhấp vào để bắt đầu đùn, di chuyển chuột của bạn, và nhấn một lần nữa để dừng lại. Bạn có thể Push / Pull một hình chữ nhật vào một hộp. Hoặc vẽ phác thảo của cầu thang và Push / Pull nó thành 3D. Bạn muốn làm cho một cửa sổ? Push / Pull một lỗ thông qua các bức tường của bạn. SketchUp được biết đến là dễ sử dụng, và Push / Pull là lý do tại sao.

Accurate measurements: Làm việc với độ chính xác
SketchUp là rất tốt cho làm việc nhanh chóng và lỏng lẻo trong 3D, nhưng nó không chỉ là một cây bút chì điện tử ưa thích. Bởi vì bạn đang làm việc trên máy tính, tất cả mọi thứ bạn tạo ra trong SketchUp có một kích thước chính xác. Khi bạn đã sẵn sàng, bạn có thể xây dựng mô hình được chính xác như bạn cần họ được. Nếu bạn muốn, bạn có thể in xem quy mô của mô hình của bạn, và nếu bạn có SketchUp Pro, bạn thậm chí có thể xuất hình học của bạn vào các chương trình khác như AutoCAD và 3ds MAX.

Follow Me: Tạo phức tạp và các hình thức ép đùn lathed
Bạn sử dụng sáng tạo của SketchUp, làm tất cả mọi thứ theo tôi công cụ để tạo ra các hình thức 3D của đùn bề mặt 2D dọc theo con đường xác định trước. Mô hình một ống uốn cong bằng cách đùn một vòng tròn dọc theo một đường hình chữ L. Tạo một chai bằng cách vẽ phác thảo một nửa của mình, sau đó sử dụng Follow Me để quét nó xung quanh một vòng tròn. Bạn thậm chí có thể sử dụng theo tôi để làm tròn (phi lê) cạnh trên những thứ như đồ gỗ, tay vịn và các thiết bị điện tử.
bạn có post thì post bản gốc chứ dùng google translate thế này khó đọc quá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

(View-All Members who have read this thread since 08-19-2014, 07:26 PM (Set) (Clear)
codehunter2081991
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạn không được quyền gởi bài
Bạn không được quyền gởi trả lời
Bạn không được quyền gởi kèm file
Bạn không được quyền sửa bài

vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Mở