Go Back   SUVN - Diễn đàn Sketchup Việt Nam > SUVN Café > Relax
Mật mã

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-01-2008, 02:14 AM   #1
Soviet-Forever
Banned

Soviet-Forever's Avatar

Cám Ơn: 175
Cám Ơn 1,587 Lần Cho 332 Bài Viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Soviet-Forever Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Soviet-Forever
Truyện ma - kể về đêm

nghe đồn mấy pác thức khuya , đêm dài em xin hầu chuyện ma , mới chôm bên 5s

http://5giay.vn/showthread.php?p=6438787

Chuyện xảy ra...vào khoản năm 1983

Hồi đó tui ở bên Trần Quang Diệu ( ngay khúc gần chung cư Trần Quang Diệu bây giờ á)
Gần nhà tui có 1 anh trai chạy xích lô,tướng tá cũng khá, mặt mũi ngon lành lắm nhưng do học mới đến lớp 7 là nghỉ rồi nên ko biết làm gì,có cái xích lô ông già chết để lại nên lấy chạy luôn( chuyện này kể lúc anh ấy 22 tuổi nghen).Nhờ cái vẻ ngoài cũng khá "điển" nên ông anh này có khá nhiều mối đi xích lô,toàn mà bà cô bà thím bán ngoài chợ Trương Minh Giảng (giờ đổi tên thành chợ Nguyễn Văn Trỗi rồi) và 1 số bà bán gì đó bên Tân Bình tui ko nhớ rõ lắm.Chuyện anh đẹp trai chở mấy bà cô đi chợ thì cũng bình thường chứ chẳng có gì ....nhưng cái bất bình ở đây là anh giai này đã có vợ rồi ( điểm mấu chốt của câu chuyện này chính là cô vợ và cũng chính là người cứu chồng mình thoát khỏi 1 con ma..... nữ...)
Sơ lượt qua chút để mấy bro có thể nắm bắt được các nhân vật trong câu chuyện mình sắp kể ( lần đầu tiên kể chuyện bằng tay nên anh em thông cảm hen..ko biết diễn đạt sao cho nó hay mà rùng rợn..)
Vào 1 ngày nọ,tầm khoản 23 hay 24 Tết gì đó.Vì đã gần sát tết nên nhu cầu đi xe của mấy bà cô khá là nhiều,ngày hum đó là 1 ngày khá mệt nhọc của anh Mén ( tên anh trai chạy xích lô ).Nói nhiều thì nhiều vậy chứ nhà từ Trần Quang Diệu mà chạy ra chợ Trương Minh Giảng thì có bao xa đâu tầm khoản 500 mét là cùng,cái mệt của anh Mén chỉ là mệt do phải phục vụ nhu cầu của mấy bà cô luống tuổi muốn gặm trai "tơ" thôi .Đang ngồi nhâm nhi ly trà đá dưới cái nắng chiều sau 1 ngày khá mệt nhọc thì bỗng có tiếng cất lên "Mén ơiiiiii ! chở chị ra Tân Bình cái em ơiiiiiii".Nghe cái giọng dẻo dẻo mà sền sền là Mén biết ngay là bà Tư "dẹo" rồi,chị Tư này thì tầm U4 rồi nhưng đang trong độ hồi xuân và được cái có tiền .Mà tiền là cái Mén cần và chị Tư cũng là người khá hào phóng.....thế là "lên xe đi chị,em đưa chị đi cho đỡ mệt hen chị....Tư".Dù có tính phong lưu + mê tiền nhưng Mén cũng khá là sợ vợ ( sợ ở đây ko phải là sợ kiểu vợ "dữ dằn" mà là lo sợ vợ mình phát hiện vì Mén rất yêu vợ mình ,cô ấy cũng khá là xinh đẹp và thương Mén nhiều lắm )nên cũng phải chở "chị Tư" đi xa xa tầm ngoài mấy vùng ven cho ko ai biết mà "dòm ngó".Sau 1 hồi chay xa lắc xa lơ thì cũng đến chỗ "hẹn hò" thường xuyên của anh Mén và chị Tư ( 1 ngăn nhà cấp 4 sập xệ nằm kế bên 1 cái nghĩa trang hoang sơ....và lạnh lẽo ....xung quanh thì cây cối um tùm...chỗ này thì có cho vàng vợ anh Mén cũng tìm không ra.Với 1 địa điểm quá ư là kín đáo và an toàn này thì ko còn gì phải sợ nữa,2 chị em "quấn" vào nhau .Tiếp chị Tư đến khoản 8h tối thì Mén xin phép chị "Tư" cho về vì sợ vợ ở nhà "nghi".Chị Tư phán 1 câu "Ừ ..về đi em" và thảy cho Mén 1 xấp tiền .Cầm xấp tiền trong tay Mén quên cả cái mệt nhọc của ngày hôm nay và đứng dậy ra về.Đẩy xe ra đường Mén leo lên xe đạp xe ngang qua nghĩa trang.......không hiểu sao mỗi lần sang cái nghĩa trang này Mén lại có 1 cái cảm giác rờn rợn ...khó hiểu.Trong người Mén toát lên 1 nỗi sợ hải lạ lùng...anh ko biết cái cảm giác này là do cảm thấy có lỗi với vợ mình hay là do cái khí lạnh lẽo của cái nghĩa trang này,nhưng bản thân Mén cũng đâu phải là người yếu bóng vía......anh không hề sợ ....ma.Hoang mang nhiều suy nghĩ trong đầu và anh cố đạp nhanh lên để về nhà với người vợ thân yêu đang chở ngóng ở nhà...không hiểu sao quảng đường sang nghĩa trang chỉ tầm hơn 100m mà anh chạy hoài vẫn chưa hết....

Đang cố chạy cho hết quảng đường thì anh bỗng thấy .....1 cái bóng trắng mang hình dáng 1 cô giá đi từ từ..từ..từ..dáng đi như người chết về phía anh.CHoáng váng anh cảm thấy như gân cốt trong người cứng đơ cả ra..chân a ko còn đạp được nữa.Điếng hồn...người anh run lên liên hồi...1 cảm giác lành lạnh chạy dọc sống lưng anh ...két...két ....chiếc xe bỗng dưng đứng lại ngay gần chỗ cô gái .Trong cơn hốt hoảng tột cùng..anh Mén vốn trước giờ không hề sợ.... ma mà cũng không hề tin là có ..ma trên cõi đời này mà bây giờ "nó" lại đang đứng trước mặt anh.Bỗng dưng có tiếng nói cất lên..."aanh gì ơiiii....." ,anh Mén như sực tĩnh khi nghe tiếng gọi......mặt cắt không còn giọt máu và dù vẫn đang run lập cập nhưng anh vẫn cố giương mắt nhìn thật kỹ.Trước mặt anh là ...1 cô gái....1 cô gái bằng xương bằng thịt trong bộ đồ màu trắng...khá là xinh đẹp đứng trước mặt anh...cô gái có nước da trắng trẻo đến lạ thường , tuy nhiên trên khuôn mặt xinh đẹp ấy có 1 nét buồn,cái nét buồn mà khi đàn ông nhìn vào phải cảm thấy xót xa.Anh cố trấn tĩnh lại tinh thần và đáp lại .."cô cần gìiii"...."anh có thể chở em về nhà được không?"...."được được..cô muốn đi đâu" ( anh Mén ko tin vào tai mình là câu nói vừa rồi được thốt lên từ anh....anh không hề muốn chở cô ấy...cảm giác sợ hãi vẫn còn hiện lên khuôn mặt anh nhưng có 1 sức mạnh nào đó khiến a không từ chối cô gái được).Anh cố gắng nói thêm 1 câu nữa..."mà sao giờ này ...giữa đêm hôm khuya vắng mà cô lại ở đây...cô..cô..có phải là..là.." Mén chưa kịp nói hết câu thì anh phát hiện có vài vết máu chảy trên tay cô gái...và nó đang nhỏ từng giọt......từng giọt xuống đường... ÁAAAAAA..anh Mén la lên nhưng tiếng anh lại ko vang lên được...nó như đang nghẹn trong cổ họng..và có 1 cái gì đó chèn ngay cuống họng của anh lại...
" chúng nó cướp của em hết rồi anh ơi...hu..hu..hiccc"- tiếng cô gái cất lên trong nghẹn ngào...mắt ướt đẫm nước...."sao....sao..cô nói gì...ai cướp..mà cướp cái gì của cô..."-như trong vô thức anh Mén đáp lại...."chúng nó cướp hết tiền bạc của em...và...và..."- nói đến đây thì cô gái òa khóc nức nỡ.Nghe cô gái nói đến đây thì Mén như hình dung được vấn đề..anh định thần nhìn lại kỹ thì thấy trên ngực cô gái có 1 cái bảng tên..1 trường trung học..và cái áo cô đang mặc là 1 cái áo dài trắng học sinh bị rách nham nhở (có lả là do cái áo bị rách quá nên ngay từ đầu anh ko nhận ra)...cảm giác sợ hãi trong người Mén giảm đi khá nhiều và anh hỏi cô gái "em là học sinh phải không?em vừa mới bị cướp hả?"..."dạ...hu..huuuu".Mén bước xuống xe và tới đỡ cô gái...đến gần và nhìn kỹ cô gái hơn...anh thấy rằng cô rất đẹp...1 cái đẹp thật khó tả,cái đẹp mà khiến người đối diện nhìn vào cảm thấy xót xa và muốn che chở cho cô ấy.Mén thầm nghĩ.."trên đời này sao lại có người đẹp như vậy nhĩ ?" 1 ý nghĩ đen tối chợt thoáng qua trong đầu anh nhưng "không..mình không làm như vậy được...cô ấy quá tội nghiệp ". Anh đỡ cô gái tới xe và nói :"thội,em lên xe đi..anh đưa em về nhà đã rồi tính sau".Đỡ cô gái lên xe và Mén hỏi :" nhà em ở đâu để anh chở em về"..."nhà em ở cuối đường này anh ạ!"-cô gái trả lời.
Chở cô gái về nhưng 2 người không hề nói thêm 1 câu nào mà Mén cũng ko biết phải nói gì,trong đầu anh suy nghĩ "cô ấy tội nghiệp thật....mà mình cũng hồ đồ,trên đời này làm gì có...ma..làm nãy giờ sợ muốn đứng tim"......"chuyện này về mà kể ra chắc mấy thằng bạn nhậu nó cười cho thúi mặt"....."mẹ nó,bọn nào ác nhân ác đức,con gái người ta xinh đẹp vậy mà nó nỡ đành lòng nào cướp của rồi còn....làm nhục nữa chứ,cái bọn khốn nạn ".Miên man với những suy nghĩ trong đầu anh bỗng nghe cô gái nói "đến nhà em rồi anh ơi!"...giật mình ngó sang thấy 1 ngôi nhà gỗ Mén dừng xe lại và bảo "thôi em vào nhà đi,có ba mẹ ở nhà không?"-"vâng,anh đợi em xíu..em vào lấy tiền ra trả anh"-"không..không..ý anh không phải vậy..em cứ vào nhà đi anh không lấy tiền đâu"-"không sao..anh đứng đợi em xíu em vào nhà lấy tiền ra trả anh mà"-nói xong là cô gái chạy vù 1 cái vào nhà không kịp cho Mén trả lời..." ơ..ơ..ừ mà thôi người ta có bụng thì mình có lòng vậy..xem như trả tiền làm mình sợ "teo chim" nãy giờ"-Mén nghĩ thầm và cười.Trong lúc chờ đợi anh mồi điếu thuốc và thở phào..."nghĩ lại vẫn còn run..ai đời giữa đêm khuya mà gặp chuyện này chắc sớm gì cũng bị bênh tim..nghĩ cũng mắc cười may mà ko phải... ma".Hút hết điếu thuốc vẫn chưa thấy cô gái ra...anh tính bỏ về..nhưng anh chợt nhận thấy rằng.."sao nãy giờ cô ấy chạy vào nhà rồi mà trong nhà đèn đóm vẫn tối thui......hay là có chuyện gì rồi !!!!!".Nghĩ đến đây anh bèn đi vào nhà...đến trước cửa anh tính gõ cửa nhưng thấy cửa ko đóng nến anh đẩy vào luôn....két..két ( tiếng cửa kêu chắc do cũ kỹ quá )Mở toang cửa ra thì anh thấy anh đèn cầy lờ mờ....anh nghĩ thầm "hèn gì ở ngoài nhìn vào thấy tối thui..nhà gì mà ko có được cái bóng đèn vậy trời !!"
Anh nhìn quanh quất trong nhà mà ko thấy ai...mà cô gái khi nãy chạy vào cũng đâu mất tiêu......ù..uùu...gió ngoài sân luồn vào....

thay đổi nội dung bởi: Soviet-Forever, 08-01-2008 lúc 10:18 AM.
Soviet-Forever is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2008, 02:26 AM   #2
explainking
Super Moderator

explainking's Avatar

Cám Ơn: 2,705
Cám Ơn 9,646 Lần Cho 1,825 Bài Viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới explainking Gửi tin nhắn qua Skype™ tới explainking
Thế cái điểm mấu chốt cô vợ cứu chồng là ở đâu
Phone : 0983 086 875

[Chỉ có các thành viên của diễn đàn mới nhìn thấy link . ]
explainking is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2008, 07:28 AM   #3
dragonball
Mới Vọc SketchUp

dragonball's Avatar

Cám Ơn: 26
Cám Ơn 44 Lần Cho 19 Bài Viết
chủ thớt bên 5s đang ....tu luyện. anh em chờ vài bữa nữa....
Old 08-01-2008, 09:04 AM   #4
thangduybo
Mới Vọc SketchUp

thangduybo's Avatar

Cám Ơn: 20
Cám Ơn 43 Lần Cho 21 Bài Viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thangduybo
5s hình như bị hack mà , mấy hôm nay dzo^ ko được , chuyện buôn bán của nhiều người bị đình trệ hết , tội...:d
thangduybo is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2008, 10:09 AM   #5
stonecold k11a3
Cao Thủ SketchUp

stonecold k11a3's Avatar

Cám Ơn: 228
Cám Ơn 2,014 Lần Cho 444 Bài Viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới stonecold k11a3
@Liên Xô:quá nhãm ruồi,heheheh!!!!!111111
Old 08-01-2008, 10:11 AM   #6
Soviet-Forever
Banned

Soviet-Forever's Avatar

Cám Ơn: 175
Cám Ơn 1,587 Lần Cho 332 Bài Viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Soviet-Forever Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Soviet-Forever
Trích:
Nguyên văn bởi thangduybo View Post
5s hình như bị hack mà , mấy hôm nay dzo^ ko được , chuyện buôn bán của nhiều người bị đình trệ hết , tội...:d
5s đã vô lại dc mấy bữa nay rồi , click vào cái link trên bài 1 sẽ thấy
Old 06-21-2009, 09:54 PM   #7
meochip1
Vừa Cài SketchUp

meochip1's Avatar

Cám Ơn: 13
Cám Ơn 22 Lần Cho 11 Bài Viết
hix, thua luôn
Old 06-22-2009, 12:02 AM   #8
phucle
Làm Chủ SketchUp

phucle's Avatar

Cám Ơn: 599
Cám Ơn 421 Lần Cho 177 Bài Viết
Con gái mà tập trung coi bài này chắc chết giấc tại chỗ quá! may mà ta đã biết. hehe......
As is a tale, so is life: not how long it is, but how good it is, is what matters

phucle
Mail: [Chỉ có các thành viên của diễn đàn mới nhìn thấy link . ]
chúc diễn đàn ngày càng phát triển!
phucle is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

(View-All Members who have read this thread since 08-31-2014, 07:44 PM (Set) (Clear)
There are no names to display.
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạn không được quyền gởi bài
Bạn không được quyền gởi trả lời
Bạn không được quyền gởi kèm file
Bạn không được quyền sửa bài

vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Mở